วันที่ 23 ธันวาคม 2565เทศบาลตำบลบ้านใหม่ใหม่ได้จัดกิจกรรมงานเดิ่นของกิน ถิ่นของดี วิถีคนบ้านใหม่ โดยมีนางมะลิวัลย์ บางนิ่มน้อย นายกเทศมนตรีตำบลบ้านใหม่ กล่าวรายงานในการจัดกิจกรรมระหว่างวันที่ 23-25 ธันวาคม 2565 ณ สนามฟุตบอลโรงเรียนชุมชนบ้านศรีษะละเลิง ตำบลบ้านใหม่ อำเภอเมืองนครราชสีมา จังหวัดนครราชสีมา
|